Nyce Wanjeri [Photo: Courtesy]

Nyce Wanjeri, formerly of hit show Auntie Boss, has opened up on her crumbled marriage to Titus Wagithomo.

Speaking to Radio Jambo, Wanjeri said that she is not yet ready to disclose everything, but their nine-year marriage was stretched due to a myriad of issues including disrespect.

She said that their relationship started showing cracks as they clocked seven years together, and when it reached its boiling point in 2018, she could not take it anymore.

“Mizozano huanza, Yetu ilianza tukielekea seven years. Ilkua ngumu kwanza ju pocketwise hatukua sawa lakini tulikua tunapush each other. Fanya hivi nifanye hivi tulete mezani. Tulipatana Kenya National Theatre… Alikua ashakaa mwaka mimi nilikuja nyuma yake. Tulikua na stories similar kidogo lakini wakati miaka saba inaelekea unakuta pia wewe unagrow; kuna mtoto ananiita mama, kuna mtoto anamwita baba.

“Tukiingia seven years pesa kidogo ndizo zinaanza kuingia. Kulikua na disrespect before, but wakati huo ndio nilianza kufeel ugumu kidogo. I am very spiritual. Niliomba sana na tukaweza kuweka utofauti kando na tukaendelea vizuri.

“Then sometime last year, vitu havikua vinaenda vizuri. 2018 wasn’t such a good year. Nikaona siwezi. Tuliongea kama watu wazima.

“Did you involve both your parents in a bid to bring you together?” Posed radio host Massawe Japanni.

“Kwanza mimi sina wazazi. My mom passed in 2016, my dad was 2004.Wale naangalia sana kama wazai ni my uncles; wananisupport na kuniombea pia…So hatunge ingisha wazazi sana kwa vile hajawahi kuja kwetu hajawahi ona watu wetu.. Hakuingia but kulikua na hio mipango….

“Why didn’t he?” Japanni pressed further.

“Sijui, nimeuliza hio swala mara kadhaa, kila mwaka, mbona hatuendi…Alinitambulisha kwao lakini cha muhimu pia wazazi wangu watauliza msichana wao alienda wapi…Si kwa ubaya lakini ni tatizo. Pia hio sio reason ya wanawake ya kutaka kutoka kwa ndoa at ju jajakuja kwenu au hajatoa mahari,” she added.

Wanjeri affirmed that their marriage was over.

“Kwa hapo ni vitu kadhaa, zenye ziko ready kwa saa hii kuzitoa lakini ni vitu ambavyo kama mwanamke zingeweza.

“Ya kwanza nimesema ni disrespect… watu wengi waliingilia hii kitu kulingana na ile iliwekwa wakasema ashafika, ashapata pesa, ashaenda Nigeria, ashakua success. Kitambo walikua pamoja leo hii hawako juu ya hio success. Mimi husema hivi pesa huja na huisha, amaterial things are nothing. Kitu ya maana ni je kuna upendo na heshima?”

 “Kwa keli tumeachana, vile alisema tumeachana ni kweli tumeachana…kila ndoa ina matatizo yake na kila mtu ana ako na ile kitu inaleta problems; sitaki kiusema ni mashindano kwa vile watu ambo wanshare blanketi moja hujui, mambo mengi hufanyika.

“Na pia kwenye hii industry yetu kuna ile naita disrespect. If mtu amekudesrespect leo, kesho, kesho kutwa na hiachange pia wewe kama mtu kuna wakati itafika utachoka…. Ukiangalia kivyako unaona either unanyanyzwa hapa kila naambia watu

“Inafika wakati mtu anachoka na unakua kiakili, ushakua mtu mzima kuna vitu vingine you can’t take.

News of the breakup became public after Wagithomo made the revelations on Facebook.

“Why am I using Facebook? My marriage is over. So painful I swear. I saw it coming though. Success causes absenteeism, lack of bonding and lack of family time. Why did I imagine we last forever? We are both artists. It’s not normal. It doesn’t work,” wrote Wagithomo.

He later hastily pulled down the post.