Bongo Flava singer AliKiba(Courtesy)

Bongo Flava singer Ali Saleh Kiba popularly known as Alikiba has commented on the exit of two of his signees Cheed and Killy from his label Kings Music Records.

Speaking on their exit, Kings Music Records boss Alikiba said that the two had informed him of their intentions of leaving the label, and he gave them his blessings.

“Walinifuata jana usiku saa 8 kasoro, wakaniambia walichotaka, nikawaambia kila la kheri. Saa 10 wakapost kwamba wamejiondoa kwenye Label,” he said.

He went on to say King Music was like a school and all the investment he put in their [Cheed and Killy] careers was to help them as his young brothers, and that is why he never had them sign contracts.

Kiba added that he sees it as his way of giving back to society.

“Ni kweli niliwekeza pesa nyingi kukuza careers zao, kwangu nilikuwa naona kama nawasaidia wadogo zangu wa damu. Sikuwahi kuwaza kuwafunga na mikataba kwa namna ambavyo tulikuwa tunaishi. Hizo pesa zilizotumika ni sadaka. Nawatakia kila la kheri popote waendapo,” added Kiba.

Alikiba with Cheed(Courtesy)

On Tuesday April 14, both Cheed and Killy put up similar posts announcing their exit from King Music over what they termed as protecting their music career.

The two stated that they made the decision to part ways with the Alikiba owned label without being influenced by somebody else.

“Naitwa Ally killy Omary almaarufu kama killy nSet ikijulikana kama msanii wa @kingsmusicrecords......... napenda kuwajulisha fans wangu watu wangu wote waliokuwa wakisupport mziki wangu na wanaoendelea kussuport kazi zangu na hata wasiosupport pia ni kwamba kuanzia leo hii napenda kutamka kuwa mimi sio tena msanii wa @kingsmusicrecords nimeamua hili kwa akili yangu timamu kabisa bila kushawishiwa na mtu wa aina yeyote ile na sijatumia kilevi chochote kile ni maamuzi yangu tu binafsi na ni kwa ajili ya muendelezo wa mziki wangu.”

Killy and Alikiba (Courtesy)

He went ahead to thank Alikiba for supporting his craft for the past one year, since being introduced as his signee.

“Alikiba amekuwa ni mtu muhimu sana kwenye maisha yangu amekuwa ni mtu ambae amenionyesha njia na kuniaminisha mimi pamoja na mziki wangu mbele ya jamii Inshallah mwenyezi mungu amlipe kwa kila alichonifanyia na kujitolea kwa ajili ya mziki wangu namshkuru sana sana sana nasitoacha kumshkuru siku zote za maisha yangu naumia ????????????ila sina budi” read Killy’s post in part.

@officialalikiba nakupenda sana my brother nakupenda mnooo na unajua hilo,cha zaidi napenda nikushkuru kwa kunielewa nikiwa kama mdogo wako bado nahitaji baraka zako bado ntahitaji support kutoka kwako kwa namna moja ama nyingine ama kwa kile ambacho kitakuwa na umuhimu kuwa supported na ningeomba pia uniombee dua safari yangu iwe njema na yenye mafanikio popote pale ntakapokuwa as long as najua hatujaachana kwa ubaya na wala hatujawahi kuwa na ugomvi labda NO.” he continued.

Cheed and Killy were among the five musicians signed under Alikiba’s record label barely a year ago.

This comes a time when their rivals WCB Wasafi and Konde Music Worldwide have both signed new artistes; Zuchu (WCB), Ibraah (Konde Music).